Diễn đàn tạp chí truyện tranh BreakFree
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn tạp chí truyện tranh online BreakFree

Trang chủ BFMTrang chủ BFM  Trang ChínhTrang Chính  Club DeviantartClub Deviantart  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

BFM đệ tứ quyển

Go down 
dothaithanh
blahblah
killien
FreakyMo[D]e
Alzheimer_13
xxStugIVxx
T.A
HA2693
pansy
Ultimate
xichdu123
danghieu
greatufo
17 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
greatufo

greatufo

BFM đệ tứ quyển - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeSun Feb 14, 2010 5:58 pm

First topic message reminder :

BFM đệ tứ quyển - Page 2 Cover+1

BreakFreeMagazine Vol 4

phát hành 6h ngày 14-2-2010

Cuối cùng đã ra, xin mời chém gió. Lần này có thêm group trên DA hỗ trợ, có lẽ topic này của chúng ta sẽ ngày càng hẻo hơn ^^" Nhưng ở bên đây vừa up đc hình vừa viết đc dài, trình bầy cũng màu mè sặc sỡ hơn~ Mọi người đừng quên nha~

Tác giảThông điệp
FreakyMo[D]e

FreakyMo[D]e

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeTue Feb 16, 2010 8:52 pm

1. Tớ đâu có * cậu * mà cậu******BFM đệ tứ quyển - Page 2 006
2. Chỉ những con mắt ** như cậu mới ***** thôi, hí hí BFM đệ tứ quyển - Page 2 015

Được sửa bởi greatufo ngày Tue Feb 16, 2010 8:58 pm; sửa lần 2. (Reason for editing : theo đúng luật mới ban hành :B)
greatufo

greatufo

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeTue Feb 16, 2010 8:52 pm

Mình cũng k ngờ là 4r nhà mình lại có war được đâu đấy *0*

Vì thế xin chú ý tất cả các bài từ nay về sau còn bàn về thái độ _ nhân cách _ bản chất con người của người post bài thì những đoạn đó sẽ bị mã hóa thành *** Những câu nói, từ ngữ gây war cũng sẽ bị mã hóa thành $$$ . Nhỡ đâu có chửi bậy hay chửi nhưng không bậy, sẽ bị mã hóa thành ###.

Còn những bài nào toàn bài có ý lăng mạ đối phương sẽ bị ban nick.

Tranh và truyện đăng trên BFM đều đã được kiểm nghiệm là đạt tiêu chuẩn. Dù có một số sai sót ( thường thì có~ ) thì sai sót đó cũng là không đáng gì so với chất lượng của Tranh/ Truyện. Nếu cảm thấy sai sót đó là quá lớn, không chấp nhận được xin hãy vào gallery riêng của từng tác giả để đề nghị họ thay đổi (!!) Trên group của BFM tại DA luôn có dẫn link liên lạc ra từng gallery của những tác giả đó . Click vào đây để ra Group BFM tại DA.
4r sẽ chỉ dành cho những bạn có thiện chí : hoặc là cùng là người vẽ có ý muốn góp ý kĩ thuật (một cách thiện chí), hai là người không biết vẽ thể hiện cảm xúc ( cũng một cách thiện chí) 4r không mong muốn nhận những nhận xét kĩ thuật từ những bạn không biết vẽ. (cảm xúc từ những bạn biết vẽ thì được)

Vấn đề BFM có chỉ dành cho người vẽ truyện tranh hay không? có chỉ đăng một thể loại hay không? có bán ra ngoài để đáng tiền người mua hay không? có thu được tiền để tác giả có vì lợi nhuận mà tiếp tục vẽ được hay không? Xin mời click vào đây để đọc lại tiêu chí hoạt động của BFM.

Nói thêm một chút: BFM không phải chưa từng nhận Shounen, nhưng rất tiếc truyện đã bị loại vì không đạt chất lượng. BBT chỉ có một si nghĩ đơn giản trong việc này là, nếu đăng shounen đã gửi đến đó lên BFM thì k những fan Shoujo-SA không đọc được mà cả fan Shounen cũng chê cười BBT không có mắt ~
BFM đệ tứ quyển - Page 2 605542
helin
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeTue Feb 16, 2010 9:08 pm

Đay là tạp chí online không cần cái gọi là số luợng bán ra bao nhiêu hay thu về bao nhiêu , tất cả đều free hết cho nên niềm đam mê và sở thích đuợc đặt lên trên hết =)) [ hình như cậu đang quên đi cái này? :)) ]
Khi vẽ truyện tranh ngưòi ta có cần niềm đam mê hay ko? hay chỉ vẽ để đuợc tiền hay bán chạy? . Con ngưòi ta khi làm những gì mình yêu thích thực sự bao h làm cũng tốt hơn những cái mà mình ghét đấy cậu ạ .Nghành truyện tranh của VN bây h còn quá non trẻ cần những ngưòi có niềm đam mê và sở thích thực sự chứ ko cần những ngưòi vì tiền đâu cậu [ truyện tranh VN bán đc bao tiền đâu cơ chứ :)) ]
Tớ hỏi cậu , nếu như cậu là ngưòi vẽ truyện tranh làm trong 1 tạp chí truyện tranh , cậu thik shounen? ừ , nhưng ngưòi ta bắt cậu vẽ SA để theo kịp thời đại, cậu có vẽ ko? :))

Vẽ truyện dứa quái nào chả tự suớng , như các hoạ sĩ bên Nhật cũng thế thôi , các ông thì toàn vẽ những cô gái xinh xắn để đưa vào truyện các bà thì toàn vẽ các anh chàng đẹp trai và mối tình lãng mạng như mong uớc của họ .Một phần cũng vì thị hiếu nhưng chả lẽ bản thân các ông bà ấy lại ko thích? =))

Còn cái câu nói 3 chấm ấy , chắc cậu ko hiểu tớ định nói gì :-j $$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$ $$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$ $$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

Được sửa bởi greatufo ngày Tue Feb 16, 2010 9:48 pm; sửa lần 2. (Reason for editing : bớt nóng bớt chiến tranh~)
thuyngan
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeTue Feb 16, 2010 9:25 pm

ufo:kệ chị,cứ để war đi>Mấy khi gặp dc chuyện cung hỷ thế này?làm cho rõ luon,khỏi hệ lụy sau này,Ai còn ú ớ chuyện hướng đi tạp chí thì cứ dẫn link vô đây cho họ xem.Suy cho cùng,ý kiến của bạn xichdu hay ultimate đâu phải chỉ là ý kiến cá nhân .Ko dám phán xét đó là sai hay đúng,chỉ dám nói,nhiều người khác cũng có thể nghĩ như thế.(nếu ko muốn nói là phàn đông định kiến luôn ấy) Thay vì cứ phải giải thích lôi thôi,cho từng người 1 ở các 4rum,chi bằng thẳng thừng tại đây.Nhưng nếu mọi người cứ chỉ chú ý vào các sai sót,bới móc câu từ người khác thì rồi cũng chẳng đi đến đâu.

Pleaseeeeeeeee...mọi người, mọi người có yêu tạp chí ko nào>Tớ ko yêu tạp chí nhưng tớ yêu BBt ,vì thế ,đừng làm các chị ấy thêm gánh nặng nữa,nhé.war nhưng war thật chân thành,đừng để cảm xuc lấn mất mà chuyển thành fighting
Ultimate

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeWed Feb 17, 2010 12:38 am

Thực sự mình cũng chẳng gây sự cãi nhau với ai bao giờ... thường thì chỉ thấy "sự bất bình" vào góp vài lời thôi. Thấy bạn xichdu chịu khó ngồi type cả một bài com dài dằng dặc nhận xét từng truyện với lời lẽ rất lịch sự và nhẹ nhàng, cho dù bạn ấy không thích thể loại đó, mà đáp lại là thái độ không mấy thiện cảm nên mình cảm thấy bức xúc thay thôi. Cho dù ý kiến của bạn ấy chưa thật đúng đi chăng nữa, có động chạm đến sở thích hay thần tượng của bạn nhưng lời nói không mất tiền mua, tại sao không lựa lời mà nói để giữ hòa khí mà phải dùng đến những cái " *nhếch mép * ", "hoài nước bọt mà lại gây cười cho người xem" ?

Mình tin rằng các bạn vẫn có thể nghĩ ra những lời lẽ và thái độ khác mà vẫn đảm bảo người đọc hiểu được ý mình và lại ko gây hấn với ai cả

Mình cũng rất muốn TTVN phát triển... khao khát có những tác phẩm mà người mua thực sự muốn bỏ tiền ra mua,chứ không vì cái nọ cái kia mà mua, bởi vì họ cũng chỉ ủng hộ được dăm ba bữa, không thể kiên trì mãi được, khi mà họ cũng thiếu tiền mua những bộ truyện khác ... Nhìn lại thị trường thấy ít truyện làm được việc đó quá, những truyện kiểu như TDDV hay chuyện cổ tích Heracles gì đấy, có lẽ chỉ thích hợp các em nhỏ mà thôi, chưa hấp dẫn được độ tuổi cao hơn. Biết làm sao được, so với Nhật có hơn 100 năm lịch sử phát triển truyện tranh thì nước ta còn quá non trẻ

Tất nhiên mình vẫn ủng hộ tạp chí, cho dù không có thể loại hợp gu với mình đi chăng nữa. Cũng rất muốn vẽ shounen gửi cho tạp chí để thử sức, nhưng hiện giờ điều kiện chưa cho phép nên đành chịu. Hy vọng sẽ có nhiều bạn gửi shounen hơn cho tạp chí và có chất lượng cao

Chúc tạp chí ngày một phát triển !
killien

killien

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeWed Feb 17, 2010 2:19 am

BFM đệ tứ quyển - Page 2 789126 war đã dứt, nói wa nói lại hình như mới chỉ có vài bài cmt cho vol 4, chủ yếu lại là cmt cho cmt 🤣

Mình thân phận nhỏ nhoi, chỉ dám bày tỏ hạnh phúc khj mùng 1 tết được lì xì bộ lịch hoành tráng gây sỵt máu và dc ghé mắt trông sang nhà cửa các tỳnh yêu lớn :">, nhìn đống dụng cụ vẽ của 3 vị đại gia mà mình tủi thân ghê gúm Laughing

Về truyện vol này, chak, đẳng cấp của mag ko hề sụt giảm nha :love: , mỗi truyện hay theo mỗi style riêng, ko lẫn vào đâu được, ko chọn ra truyện thik nhất được, góp ý thì mình ko đủ trình, chỉ biết ngưỡng mộ ( và tự kỉ ) thuj :">

Có cái này, mình thấy hình như cách dàn trang liên tục vầy làm đọc thấy hơi hơi hẫng, ví dụ như trang cuối của Xuân tuyết ( coi wa coi lại mới biết àh nó là trang cuối nha, hjx, ko có chữ tcb hay j j đó cho mình biết nó đã dừng ở đó ;__;) lại liền với trang đầu của waiting for the past, ko có cái j để cách ra cả, làm mình cứ tưởng coi lộn trang ;__; . MÌnh nghĩ phải chi mà có thêm một vài cái cover ở đầu mỗi truyện sẽ dễ dàng ( cho mình chuẩn bị tinh thần) hơn :), với lại thêm cover thì sẽ kéo dài cái sự hạnh phúc hơn ah~ vol này sao ngắn wa' đi ;__; thêm cho nó lung linh hơn, lừa tình hơn.

ý kiến của em đến đây là hết, e tự thưởng cho e 1 tràng pháo chân ( đập muỗi)
http://www.killien.deviantart.com
greatufo

greatufo

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeWed Feb 17, 2010 9:07 pm

Thay mặt BBT mình xin gửi lời cảm ơn tới các bạn đã ủng hộ tạp chí, lại bỏ chút công sức vào cmt cho tạp chí. Tuy có nhiều hiểu nhầm do từ ngữ chọn lựa không thích đáng cộng thêm thái độ quá khích của một số bạn, nhưng cũng không hề j, có tranh cãi mới thành bạn hữu.close up ~ Ngẫm lại mới thấy, cũng là do các bạn yêu quí tạp chí mới chịu khó góp ý và bảo vệ tạp chí (dù không cần thiết lắm) như vậy. Tấm lòng của các bạn BBT đều cảm nhận được và đều rất cảm ơn trước tấm lòng đó. Một lần nữa xin cám ơn các bạn.

Chúng ta không ngại tranh luận, chỉ cần giữ ý niệm trong đầu rằng tôn trọng nhau cũng là tôn trọng bản thân là được. (nhưng nếu nóng hỏa quá cứ phát, tớ sẽ lại vào dập.)
blahblah

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeWed Feb 17, 2010 11:56 pm

đã del

Được sửa bởi greatufo ngày Fri Feb 19, 2010 4:24 pm; sửa lần 2. (Reason for editing : bài có ý đồ phá hoại tạp chí và 4r)
xichdu123

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeThu Feb 18, 2010 1:05 am

Đã del

Được sửa bởi xichdu123 ngày Fri Feb 19, 2010 4:40 pm; sửa lần 1.
blahblah

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeThu Feb 18, 2010 1:28 am

^ ^~
cám ơn bạn xichdu đã reply. Hy vọng bạn check hộp tin nhắn của bạn nhé.

bạn nói đúng, tớ mới phải là người lượn đi cho nước nó trong ở đây cơ. Nhưng trước khi tớ lượng thì tớ chỉ muốn nói 1 vài lời thôi, mấy lời ở trên ấy.

và bạn cũng nói đúng , lời lẽ của tớ rõ ràng là muốn gây war, tớ không phản đối, hoàn toàn không. Lời lẽ của bạn hoàn toàn đúng 100%, không sai được câu nào cả, chỉ tiếc là bạn lương thiện quá và bạn đi lộn chỗ thôi. Tớ mới người là người không phải với bạn.

đời phải có vài người xấu thì nhân vật thiện mới diễn trọn vai được bạn ạ.

thế nhé.
thân

độc-giả-tự-do-dường-như-là-đứng-về-phe-của BF

P/s: bạn Ultimate check hộp tin nhắn của bạn luôn nhé close up ~
Nghiêm H
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeThu Feb 18, 2010 2:53 am

hử...

mình tưởng war đã hết? khi mọi thứ đã trở về hòa bình thì ta đừng khơi lên nữa nha~ *nhún*

vì tớ ngồi down truyện lâu lắc nên quyết định nhận xét BFM. đợi trời sáng lại dong chăn đi ngủ...

sẽ không bàn gì về cover/bài viết/etc nha. chỉ dám bàn chơi về truyện thôi :">

◘ Nguyệt cầm:
*toàn nữ là nữ nha @.@*

Nét có hơi cứng một chút.
3 bạn nữ chính thi thoảng giống nhau (và giống các nv nữ phụ) đến lạ lùng *thi thoảng tớ cứ nhầm ;A;*. Có lẽ họ phân biệt chủ yếu nhờ mái tóc, nên tớ nhớ nhất là bạn... tóc đen o//////o *tên hoa mỹ quá quên sạch bách rồi*.

À à à... anh giai đứng quay lưng lại là Tự Đức à nha~ close up ~

Còn nội dung, chắc chắn là chưa thể nói đc gì vì là chap 1 *nghe nhàm nhỉ =A=*, nhưng tất nhiên, bám sát genre = mùi shoujo ngào ngạt và có hứa hẹn kịch tính.

...chỉ xin đừng để anh Tự Đức quay sang yêu 1/2 bạn nữ tóc trắng nha ;A;~ hãy để anh ấy thủy chung với bạn tóc đen nha

Ồ mà tỉa bg đỉnh ghê a @x@. Coi mấy cung đình thiệt là đẹp~

◘ Eyes:
*xin phép em xài tên các anh theo thứ em nhớ được, vì tên Việt-hóa cũng quá là hoa mộng @x@*

Xin được có đôi ý kiến nhỏ nhẹ về anh J =A=. Đâu ra cái mặt 35 tuổi ngây thơ (trẻ trung thì không tính) đó vậy trời Ó.Ó? Và không thể chừa anh Tony tai to *tai anh ấy to 1 cách khó đỡ O.o*. Và, ôi, anh Taya thiên thần chính là lý do em không bao giờ đủ nghị lực để coi cái fic gốc (yep, anh ấy quá ư trong sáng o//////o)...

Làm hiệu ứng đẹp thôi rồi. Truyện hoa mộng thôi rồi. Nói chung là để cho mấy fan bôi fan gơ thế này đúng là còn gì bằng XP~

*xin lỗi, cái này mọi ng cứ pass tự nhiên, hoàn toàn là fan moment ạ*

◘ Extinct:
*chưa từng biết về nhóm này~*

Cho phép tớ hỏi rất ngại ngùng là, có chăng nhóm này là fan J-rock? Bởi lẽ anh 'người' (gọi sao giờ O?o?) có tóc và đồ và mặt và người thật là emô ;A;. Tớ thích anh ấy XP.

Truyện ngắn nhưng gọn, truyền tải tốt và mạch lạc. Nét vẽ đẹp, có cá tính (thích kiểu người tong teo gầy của các bạn). Hiệu chỉnh đẹp hen 'v', tuy xài hơi nhiều screentone nước mưa 1 tí (tớ chả biết gọi thế nào nên phang đại a).

Mà sao không có thông tin extra gì về nhóm này hết trơn ha?

◘ Câu chuyện ở đảo Diunu:
Truyện hơi rối, chắc tại khung chia sát nhau quá. Góc quay hình cứ đều đều nên đọc thấy bị phân tán sao á, chưa có điểm hút nhất định.

Ngoài lỗi đó ra cái gì cũng oách: tỉa oách, nv oách (giai đẹp), bg oách, mấy cái tên cũng oách XDDDDD (fungus là cảm hứng từ đâu vậy ạ?). Mong đợi các anh giai :">.

◘ Xuân Tuyết:
*ngó*
Tuyệt đối câm lặng không dám hó hé gì...

◘ Waiting for the Past:
Sao 69 tự nhiên mềm yếu dữ Ố.Ớ?

Mà vẽ mặt 692796 cũng không được đẹp lắm, trông cứ kỳ kỳ...

Được cái 27 rất là ngầu (trước giờ thấy anh ấy dựa dẫm seme là chính nên bị nhàm a), và làm mảng đẹp (đen bạt ngàn rất phê mắt~)

hết rồi a...

*đi down tiếp. mạng lên rồi này~*
greatufo

greatufo

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeThu Feb 18, 2010 3:02 am

Rất xin lỗi nhưng tạp chí BFM và 4r của nó được xây dựng nên, như đã nói, là vì mục đích làm cầu nối cho người yêu truyện tranh và tác giả nghiệp dư. Chúng tôi cũng giống như những người bình thường khác, không muốn tiếp nhận 'người xấu'. Nếu đã tự nhận là người xấu thì không nên vào đây.

Tuyên bố ban nick của BlahBlah.
Lý do:
1.bài post gây hiềm khích :"lời lẽ của tớ rõ ràng là muốn gây war"
2.có bàn về nhân cách người post bài khác "chỉ tiếc là bạn lương thiện quá và bạn đi lộn chỗ thôi"
3.có lời lẽ thóa mạ người khác: "các bạn lượn đi cho nước nó trong. * mà các bạn không lượn đi chỉ phí sức các bạn thôi chứ cũng không được gì *"

Và một vài lời muốn chuyển đến:

Chúng tôi nghiệp dư,ok, nhưng không nghiệp dư đến mức để cho một người giả dạng bạn đọc vào đăng kí nick rồi tự cho mình có quyền phát biểu thay BBT, thóa mạ những bạn đọc chân chính và bản thân tạp chí.

Sau này chỉ cần ai có ý phản đối quyết định ban nick của Blahblah, hay đồng tình với Blahblah, dù chỉ trong 1 từ, sẽ được đánh đồng là nick clone của Blahblah và sẽ bị ban nick ngay lập tức. Còn nếu Blahblah muốn kiến nghị về quyết định này, bạn có thể gửi mail đến hòm mail tạp chí, thông báo nick hoạt động nghệ thuật thực của bạn, chúng tôi sẽ tiếp bạn với danh tính thật này và giải thích cặn kẽ hơn về vấn đề này .
dothaithanh

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeFri Feb 19, 2010 4:59 pm

Trời , truyện đỉnh quá , xem mà hết hồn .
ối ối , các anh chị và các bạn ơi , chờ em với TT.TT oa oa
monsterrrous

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeSat Feb 27, 2010 7:02 pm

o______O'.......

Ối truyện đỉnh quá, thật đáng ngưỡng mộ \\*O*'/....!!!!

BBT cố lên ^^' muốn vẽ truyện quá hic hic :(
shuya

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeThu Mar 04, 2010 11:48 pm

Lời đầu tiên cho phép mem mới gửi lời chào thân tình nhất đến những người đã xây dựng nên BFM. BFM đệ tứ quyển - Page 2 171581
Gặp gỡ với BFM cũng rất chi là tình cờ, vào một ngày sáng không nắng chiều không mưa trưa không ẩm ướt, ghé vào deviantart và phát hiện ra BFM. Quả là quá muộn màng và sơ xuất khi BFM đã ra đến vol 4 rồi mới lò dò down về đọc, kết quả là bội thực trong sự xúc động^.^.Đã lâu lắm rồi tình yêu và niềm đam mê với truyện tranh nước nhà mới quay trở lại dạt dào dư lày BFM đệ tứ quyển - Page 2 318225 .Và đây cũng là lần đầu tiên biết đến 1 tạp chí truyện tranh online( chậm tiến thật). H thì trong máy nhà đã đủ cả BFM, TTVO, GF... hạnh phúc quá$$$$.Cảm xúc thì rất là dư thừa nhưng khả năng mồm mép văn chương và ngoáy cọ đều rất chi là hạn chế nên không biết phải trình bày tình thương mến với BFM như thế nào, hu. Trong một ngày ngồi cắm mạt vào máy tính và chiến đẫu với bày đàn muỗi sinh sôi từng h, thì h nhảy vô forum em không có khả năng nhận xét chi tiết tất cả các truyên. BFM đệ tứ quyển - Page 2 954401 . Chỉ biết thốt lên rằng, riêng việc sinh ra BFM thôi cũng đã là một điều quá tuyệt vời, khiến những người say mê và luôn đặt niềm tin vào thế hệ hoạ sĩ truyện tranh trẻ của nước nhà như em cảm thấy quá vui và tự hào. Đã lướt qua ý kiến của các thành viên, ngoài những đám cháy nhỏ đã dập tắt, thì mọi người đều khen chê rất nhiệt tình, rất tâm huyết. Có lẽ lần này em vô chỉ để bày tỏ mấy lời nhảm này thôi, sau này sẽ đóng góp thật tích cực cho tạo chí BFM đệ tứ quyển - Page 2 62620 . Yêu tất cả những người đã đóng góp xây dựng thành công cho BFM, và mong tạp chí sẽ còn ra những kì sau, sau, sau nữa, sau mãi...Luôn luôn ủng hộ BFm và ủng hộ cho tạp chí truyện tranh nước nhà*^^*
P/S: liệu các anh tài trong BFM có thể lộ diện tên thật và chân dung không nhỉ.........càng đọc truyện càng thấy tò mò cực độ........ôi~~~~~~ BFM đệ tứ quyển - Page 2 171581
FairyWat
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Cảm nghĩ sau khi đọc xong vol 4 =))   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 24, 2010 5:39 pm

oh có dou KHR kìa, giá như kh phải SA =.=
Nhưng nói chung là hay :)
Tsuna TYL để tóc dài như thế cũng .... dễ mất máu thật, nhưng mà mình hum thích quấn khăn như thế đâu, trông yếu đuối wa' ="=

Nhìn chung có thể nói đây là vol tốt nhất trong số những vol đọc từ trước đến h.

Riêng truyện Tuyết Xuân mình thấy hơi mang phong cách Trung Quốc hóa. Mong tác giả Việt hóa nó lại tý... ^^"

Mong có bản E sớm
zuro

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeThu Mar 25, 2010 8:38 pm

Lại có 1 cuộc khẩu chiến tại đây. - Chỉ cần hôm nay làm tốt hơn hôm qua - Đó là sự Tiến bộ- Làm hết sức mình có trong hiện tại - Đó là Nhiệt huyết- Vẫn tồn tại đến giờ  dù chịu bao nhiêu lời ong tiếng ve - Đó là Quyết tâm..Chỉ cần bao nhiêu đó thôi , cũng thấy các bạn ấy đã dốc hết những gì mình có , điều đó không đáng trân trọng sao .?Nếu đòi hỏi sự chuyên nghiệp ... thì các bạn có thể phải đi tìm nơi 1 tạp chí khác , nơi có những nhà BBT đứng tuổi , dày dặn kinh nghiệm , những họa sĩ mà vẽ trở thành miếng cơm manh áo thường ngày của họ...Tự do ngôn luận là điều kiện tiên quyết . Khi đã làm thì phải chấp nhận cả lời khen và chê . Và khi người ta chê thì có quyên phản bác và giải thích . Lý lẽ ban đầu của các bạn có thể đúng , nhưng khi sa vào một cuộc cãi vax ai cũng mong phần hơn nên nhiều khi tự làm mình " ngu" lúc nào không hay .Theo mình , cứ thoải mái bình luận khen chê, những lời chê nào không hợp lý thì BBT có thể giải thích lại , vì không phải ai cái gì cũng biết hết . Không thể đòi hỏi những thứ người ta không thể có : ( đúng chứ )Công nhận là ở Nhật , tạp chí người ta phân chia SN, và SJ rất rõ ràng , để người đọc dễ phân biệt , ấy là do họ có nhiều chọn lựa , còn chúng ta thì không được may mắn như vậy .. Cố lên nhé các bạn-   ( Sao mình type thì có xuống hàng mà lên đây mất sạch vậy ta)
namha8789

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeWed Aug 04, 2010 12:35 pm

Sao mình down vol3 về mà chỉ thấy tranh là tranh, chẳng đọc được nhỉ? hic
pansy

pansy

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitimeWed Aug 04, 2010 12:46 pm

@namha8789: tranh như thế nào hả bạn? . . Các ô thoại bị bỏ trống ư?
http://pansy88.deviantart.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: BFM đệ tứ quyển   BFM đệ tứ quyển - Page 2 Icon_minitime

BFM đệ tứ quyển
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2