Diễn đàn tạp chí truyện tranh BreakFree
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn tạp chí truyện tranh online BreakFree

Trang chủ BFMTrang chủ BFM  Trang ChínhTrang Chính  Club DeviantartClub Deviantart  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Lời mời mọc liên kết Zon và Breakfree Magazine

Go down 
Tác giảThông điệp
Alien

Lời mời mọc liên kết Zon và Breakfree Magazine Empty
Bài gửiTiêu đề: Lời mời mọc liên kết Zon và Breakfree Magazine   Lời mời mọc liên kết Zon và Breakfree Magazine Icon_minitimeTue Nov 17, 2009 11:56 am

Như các bạn đã đọc lời kêu gọi cộng tác cho vấn đề truyền thông quảng cáo cho dịch vụ ZON, đọc truyện tranh trên điện thoại di động
Bản thân mình cũng là một người vẽ truyện tranh, nên mình thấy khá là bất công bằng khi cứ phải up truyện tranh Nhật hàng ngày, có những truyện vẽ đẹp nhưng nội dung rất nhảm. Nhưng vẫn cứ được đọc vì nó mang tên một thương hiệu lớn: Manga Nhật.
Còn truyện tranh của chúng ta tuy vẽ thuộc dạng khá, nội dung thì chả kém gì ai, thậm chí mình thấy khả năng xây dựng tính cách nhân vật của các bạn rất tốt, rất ấn tượng và cá tính. Mình đã từng thử so sánh nét vẽ của Rumiko Takahashi và Gosho Aoyama khi họ tầm 20 tuổi và những người chỉ biết tên nhau như chúng ta ở tầm cỡ tuổi như nhau, thì mình thấy, các bạn Việt Nam có tiềm năng hơn trong điều kiện làm việc thiếu thốn đủ kiểu. Chưa cần nói tới là chúng ta có phong cách riêng hay chưa, mình chỉ biết một điều là chúng ta có tiềm năng đấy. Nếu một đơn vị nào đứng ra đầu tư thì chúng ta sẽ còn tiến xa nữa. Nhiều người cứ nói rằng vẽ theo manga nhưng bắt chước không đẹp bằng thì phải tìm ra cách riêng, hừm, đó là do họ đã xấy dựng cho họ một đế chế lâu đời nên mới được như thế. Các mangaka mà chúng ta đã từng hâm mộ đều đáng tuổi ba mẹ cô chú của chúng mình cả, còn chúng ta thì mới tập tành, khoảng cách đó là điều đương nhiên.
Vậy mà không ai thèm để tâm đến chúng ta, nói thẳng một câu nha, vì chúng ta không mang lại lợi ích cho NXB. Thế nên, bây giờ, đã có rất nhiều tạp chí online ra đời, nhằm thu hút độc giả, ít màng tới lợi ích. Các tạp chí online có mặt tích cực là nó đem lại niềm tin kích thích sáng tác cho tất cả các hoạ sĩ truyện tranh nghiệp dư. Nhưng lại có quá nhiều tạp chí, với vô vàn lời mời gọi, nên nó đã vô hình chúng xé nhỏ lực lượng sáng tác. Mình một tháng đã phải đi tìm khắp lượt các trang web để down tạp chí về. Sự phân tán của độc giả cũng như vậy đấy, dù các tạp chí đều có chất lượng rất tốt nhưng độc giả sẽ chỉ chọn một hai tạp chí để làm độc giả thường xuyên. Rồi các mangaka nghiệp dư sẽ không chỉ chọn một tạp chí để gửi trung thành cho tạp chí đó, các tác phẩm của bạn đó sẽ được gửi cho nhiều tạp chí khác nhau. Như vậy, tên tuổi của bạn cũng bị xé nhỏ ra, khi mỗi tạp chí chỉ đăng được một hai tác phẩm của bạn ý. Nên tên bạn ý tuy quen nhưng sẽ lạ. Đó là theo cách nghĩ của mình thôi. Nhưng tình hình không lạc quan lắm, cứ như là trước cách mạng tháng 8 có nhiều đảng phái, hội đoàn nên đất nước không đoàn kết, lòng người không theo về một hướng như thế. Chúng ta đã có tình yêu chung với truyện tranh rồi, chỉ thiếu mỗi một minh chủ đứng ra kết nối tất cả chúng ta lại, để đưa tất cả cùng tiến nhỉ.
Ừm, thật khó nói quá, gần đây mình đã đề nghị với các sếp là tại sao không tận dụng nguồn truyện tranh Việt đang có nhỉ, nó mới mẻ và hấp dẫn đấy.
Nghĩa là chúng mình sẽ up truyện của các bạn lên dịch vụ Zon, như vậy là giúp các bạn thu hút được một khối lượng độc giả trung thành và họ sẽ biết tên, khả năng sáng tác của các bạn một cách tổng thể, đầy đủ hơn.
Về lợi ích, vì bây giờ dịch vụ mới đi vào hoạt động, chưa được nhiều người biết tới, nên về vấn đề nhuận bút, bọn mình chưa thể trả một khoản tương xứng với khả năng của các bạn được. Mình rất muốn để đạt một khoản nhuận bút cứng nào đó cho rõ ràng ( mình cũng sáng tác nên khá lợi cho mình mà) Nhưng công ty trước mắt chỉ có thể có % lợi nhuận cho các bạn, nếu trên Zon, truyện của các bạn được mua nhiều, đọc nhiều và cung cấp cho các bạn acc và pass miến phí để các bạn đọc truyện.
Mình đã down tạp chí breakfree cuả các bạn cả 3 kỳ đầy đủ rồi, việc chọn truyện để up là rất khả thi, nhưng các bạn là người bỏ công ra để sáng tác, mình rất trân trọng nên muốn hỏi ý kiến các bạn, và sẽ thông báo truyện ai đựơc chọn sẽ được acc và pass miễn phí luôn. Chỉ chờ sự đồng ý của các bạn thôi. Đấy là cơ hội rất lớn để quảng bá truyện tranh của các bạn và dịch vụ của tụi mình đấy. Hy vọng các bạn sẽ tham gia.
Có gì hãy liên lạc với mình qua nick: be_alien@yahoo.com
Hoặc gọi sđt: Nhung 0169.6518.034
Hoặc gặp trực tiếp, thơì gian các bạn chọn nhưng mình đi làm cả ngày nên chỉ có thể gặp buổi tối, mình ở Hà Nội.
Pr hộ mình tin này nha.
Alien

Lời mời mọc liên kết Zon và Breakfree Magazine Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Lời mời mọc liên kết Zon và Breakfree Magazine   Lời mời mọc liên kết Zon và Breakfree Magazine Icon_minitimeTue Nov 24, 2009 8:39 am

Không ai quan tâm hết trơn là sao?
Hik, cho mình ý kiến các bạn với, bên tạp chí All in One đã ok rôi!

Lời mời mọc liên kết Zon và Breakfree Magazine
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» BreakFree vol 3, Special 4 Halloween
» Break Free Magazine vol 2